SKU : เครื่องตัดพลาสมา รุ่น CUT60L211 JASIC
คำอธิบายสินค้าแบบย่อ
เครื่องเชื่อม Plasma (ตัดพลาสม่า) JASIC รุ่น CUT60L211
เครื่องตัดพลาสมา รุ่น CUT60L211 JASIC อุปกรณ์เกรดอุตสาหกรรม แข็งแรงทนทาน ได้มาตรฐาน ปลอดภัย
| คุณสมบัติ | รายละเอียด |
|---|---|
| แบรนด์ | JASIC |
| ประเภท | เครื่องตัดพลาสม่า (Plasma Cutter) Inverter |
| กระแสตัดสูงสุด | 60A |
| แรงดันไฟฟ้า | 220V / 1 เฟส หรือ 380V / 3 เฟส |
| แรงดันลมอัด | 4 - 6 บาร์ |
| ความหนาเหล็กที่ตัดได้ | สูงสุด 20 mm |
| รุ่น | CUT60L211 |
งานอุตสาหกรรมทั่วไป
1. ต่อปั๊มลมเข้ากับเครื่องตัด ปรับแรงดันลม 4-6 บาร์ 2. ต่อสายกราวด์กับชิ้นงาน 3. เปิดเครื่อง สวมอุปกรณ์ป้องกัน 4. วางหัว Torch บนชิ้นงาน กดสตาร์ท เกิดอาร์กพลาสม่า 5. เคลื่อนหัวตัดตามแนวสม่ำเสมอ 6. ปิดเครื่องและรอเย็นก่อนเก็บ